

Ukombozi Reloaded

~ Shemeji Melayeki

Ukombozi Reloaded ©2018 Shemeji Melayeki

Haki zote zimehifadhiwa. Hairuhusiwi kunakili bila ruhusa ya maandishi ya mwandishi isipokuwa kwa nukuu mbalimbali na matumizi ya kufundishia.

SIMU: +255 714 548 565/+255 763 965 297

Email: *shemeji.melayeki@gmail.com*

YouTube: *Shemeji Melayeki*

Instagram: *apostle_shemeji_melayeki*

Twitter: *@melayeki*

Kimepigwa chapa na : ***CLIMAX SOLUTIONS - ARUSHA***

+255 658 288 054

+255 687 699 862

+255 763 965 297

YALIYOMO

Utangulizi	1
Ukombozi ni nini hasa?	3
Ukombozi unapatikanaje?.....	5
Ukiokoka unahitaji kukombolewa?.....	7
Hakuna Ukombozi nje ya Yesu.....	10
Laana za ukoo na vifungo.....	12
Maombi ya Ukombozi	14
Kwa hiyo umeokoka?	16
Wokovu ni nini?	19
Tatizo liko wapi?.....	22
Kwanini Afrika?.....	25
Uongo na matokeo	26
Kiumbe kipya.....	28
Vitabu vingine vya Shemeji Melayeki	32

Utangulizi

Mwanzoni Mwa mwaka 2018 nilianza kufuatilia kwa upya masomo yahasuyo ukombozi (deliverance) na kuna baadhi ya mambo Roho Mtakatifu alikuwa ameanza kunifundisha... katika kitabu hiki nitatoa baadhi ya mambo niliyojifunza.

Soma: Waefeso 1:3-7 [3]Atukuzwe Mungu, Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo, aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni, katika ulimwengu wa roho, ndani yake Kristo; [4]kama vile alivyotuchagua katika yeye kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, ili tuwe watakatifu, watu wasio na hatia mbele zake katika pendo. [5]Kwa kuwa alitangulia kutuchagua, ili tufanywe wanawe kwa njia ya Yesu Kristo, sawasawa na uradhi wa mapenzi yake. [6]Na usifiwe utukufu wa neema yake, ambayo ametuneemesha katika huyo Mpendwa. [7]Katika yeye huyo, kwa damu yake, tunao ukombozi wetu, masamaha ya dhambi, sawasawa na wingi wa neema yake.

Niliposoma hapa, nikashtuka kuona haya:-

1. Katika Yesu Kristo (ndani ya Yesu) kuna Baraka zote za Rohoni (laana haipo) kwa mtu aliye ndani ya Yesu Kristo.

2. Alituchagua tuwe watakatifu (hatukujifanya watakatifu) yaani ili tusiwe na hatia mbele zake. (HII KAZI AMEFANYA YEYE) past tense.

3. Kwa njia ya Yesu Kristo tunafanywa wana wa Mungu kwa hiyo Yesu alituhamisha ukoo tukawa uzao wa Mungu halafu ni kwa mapenzi yake tena (hapa laana za Ukoo wa Mungu Baba kama zipo ndiyo zinatakiwa zinifuate kwa sababu nimehamia huo ukoo kwa kumpokea Yesu Kristo badala yake kuna BARAKA)

4. Tunaisifu Neema yake (yaani siyo nguvu zetu wala sadaka zetu wala maombi wala mafungo yetu) yametuneemesha KATIKA huyo Mpendwa (herufi M kubwa yaani Yesu).

5. Katika Mpendwa huyo (Yesu Kristo) TUNAO UKOMBOZI, MASAMAHA YA DHAMBI SAWA SAWA NA WINGI WA NEEMA YAKE.

Ukombozi ni nini hasa?

1 Timotheo 2:5-6 [5]Kwa sababu Mungu ni mmoja, na mpatanishi kati ya Mungu na wanadamu ni mmoja, Mwanadamu Kristo Yesu; [6]ambaye alijitoa mwenyewe kuwa ukombozi kwa ajili ya wote, utakaoshuhudiwa kwa majira yake.

Neno la Kiingereza lililotumika pale kama Ukombozi ni Ransom kwa Kigiriki ni antilutron.

Meaning: What is given in exchange for another as the price of his redemption.

Kiswahili: Kilichotolewa kwa ajili ya kukikomboa kingine (kama malipo). Baada ya kusoma hapa nikapigwa na mshangao tena....

Unajua nilishangaa nini?

1. Mpatanishi kati ya Mungu na wanadamu ni mmoja (Yesu) hakuna sadaka ya upatanisho zaidi yake.

2. Na kwenye upatanisho huo kwa sababu kulikuwa na tatizo Yesu aliamua kuwa Sadaka ya Ukombozi ili kukomboa uhusiano uliopotea kati ya Mungu na wanadamu (Mungu hana hasira na Mtu aliyeokoka) wamepatanishwa. Mungu hakukasirikii kwa kuwa Babu

yako alikuwa mganga wa kienyeji au mchawi au alikuwa ameua watu 200 na kujenga madhabahu ya ukoo.

Wewe na Mungu Baba mmepatana kwa njia ya Yesu Kristo...Mambo ya Babu yako atajaza mwenyewe.

Ikiwa haujampokea Yesu Kristo moyoni mwako hii haikuhusu, kumpokea Yesu ni kupokea ukombozi wake.

Ukombozi unapatikanaje?

Wakolosai 1:13-14 [13]Naye alituokoa (wakati uliopita) katika nguvu za giza, akatuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa Mwana wa pendo lake; (ukiwa hapa ndiyo umeokoka) [14]ambaye katika yeye tuna ukombozi, yaani, msamaha wa dhambi;

Kwa King James Version IMEANDIKWA

¹³ [For He] has delivered us from the power of darkness and has translated [us] into the kingdom of His dear Son; ¹⁴ in whom we have redemption through His blood, the remission of sins.

Naomba uangalie haya maandiko... Neno alituokoa - **has delivered us** limetumika kama **rhuomai** lina maana hii to draw to one's self, to rescue yaani kuokoa kutoka sehemu nyingine na kujiletea (gizani kuja kwa Yesu).

Najiuliza ni nani anayewarudisha watu waliookoka kule? Kiasi kwamba inabidi tuwakomboe tena?

Mstari wa 14 neno ukombozi yaani **redemption** nimetumika kama **apolutrōsis**.

Maana yake:

° Releasing effected by payment of ransom

° Liberation procured by the payment of a ransom

Yaani kuwekwa huru kutokana na deni lililolipwa, au kilichotolewa mbadala.

Bado watu waliookoka wanaambiwa wana vifungo kadha kadha wa kadha ambazo Yesu Kristo hakuzishughulikia. Hivi kuna maombi yanaweza kuvunja kile ambacho Yesu hakukivunja?

Jifunze kupokea neema ya Mungu na kile alichokifanya Yesu msalabani.

NB: Ukombozi hauombwi ila unapokelewa na Mtu aliyejua ya kuwa Yesu Kristo alilipa msalabani deni lake lote.

Namna Bora ya Kukombolewa ni kuamini na kukiri alichokifanya Yesu msalabani! Kuna watu wanaimba "Dhambi zangu zote wala si nusu zimewekwa msalabani, wala sichukui laana yake *ni salama rohani mwangu*" halafu wakitoka kanisani wanapinga walichokiimba.

Ukiokoka unahitaji kukombolewa?

Ngoja niseme kama risiti za maduka ya wahindi "Mali iliyonunuliwa hairudishwi yaani GOODS ONCE SOLD CANNOT BE RETURNED"

Adam na Hawa walipoanguka waliuza mambo mengi sana chini ya milki ya adui kwa kutokutii kwao (Disobedience) Yesu akaja kama Adam wa pili akawa mtii na kunyenyekea hadi mauti ya msalaba..

Wafilipi 2:8 [8]tena, alipoonekana ana umbo kama mwanadamu, alijinyenyekeza akawa mtii hata mauti, naam, mauti ya msalaba.

Lengo lake kunyenyekea hadi mauti ya msalaba ni ili atununue sisi tuliokuwa tumeuzwa na kustahilishwa mambo yasiyokuwa mpango wa Mungu Baba yetu wa Mbinguni.

Kwenye ufunuo jopo lililosimama mbele ya kiti cha enzi walianza kumsifia Mwanakondoo (Yesu) kwa sababu ya kile alichokifanya. Angalia walichosema;

Ufunuo wa Yohana 5:8-10 [8]Hata alipokitwaa kile kitabu, hao wenye uhai wanne na wale wazee ishirini na wanne wakaanguka mbele za Mwana-Kondoo, kila mmoja wao ana kinubi, na vitasa vya dhahabu vilivyojaa manukato, ambayo ni maombi ya watakatifu. [9]Nao waimba wimbo mpya wakisema, Wastahili wewe

kukitwaa hicho kitabu na kuzifungua muhuri zake; kwa kuwa ulichinjwa, ukamnunulia Mungu kwa damu yako watu wa kila kabila na lugha na jamaa na taifa, [10] ukawafanya kuwa ufalme na makuhani kwa Mungu wetu; nao wanamiliki juu ya nchi.

Muktadha wa wewe ni Nani ndani ya Kristo ni hii umenunuliwa kwa damu ya thamani ya gharama kubwa ya Yesu Kristo kutoka kwenye kabila lako, lugha, jamaa na taifa ili uwe Aina mwingine ya mtu ambao unaitwa Mwana wa Mungu, kwenye ufalme wa Mungu, taifa la Mungu na raia wa Mbinguni

Tena Petro anasema,

1 Petro 2:9-10 [9]Bali ninyi ni mzao mteule, ukuhani wa kifalme, taifa takatifu, watu wa milki ya Mungu, mpate kuzitangaza fadhili zake yeye aliyewaita mtoke gizani mkaingie katika nuru yake ya ajabu; [10]ninyi mliokuwa kwanza si taifa, bali sasa ni taifa la Mungu; mliokuwa hamkupata rehema, bali sasa mmepata rehema.

Mtu yeyote akikupa definition au tafsiri ya Wewe ni nani kama inakinzana na kile Neno la Mungu linasema juu yako wala haitambua kazi aliyofanya Yesu pale msalabani Kamwe USIKUBALI kwani kufanya hivyo ni KUIDHALILISHA KAZI YA MSALABA WA YESU.

Kazi ambayo hakuna mtu mwingine awezaye kufanya.

NB: Tangu ninaanza kitabu hiki umeona ya kuwa nasoma nyaraka tu zilizoandikwa kwa wakristo siyo wapagani.

Hakuna Ukombozi nje ya Yesu

Wakati nikiwa mlimani Duluti mtumishi mmoja alinifuata akaniambia "Mtumishi wa Mungu Shemeji" nikasema "Naam" akasema "Najitahidi kumfundisha Yesu nashindwa kabisa, mimi natafuta tu mistari ya Agano la Kale yanayozungumzia vifungo, sasa ukimhubiri Yesu sana unaona uhuru huoni vifungo. Sasa hii sioni zile amsha amsha za watu kudondoka kulia n.k"

Nikashtuka sana kusikia hili jambo. Nikamwambia "Sijui kwanini umeniuliza lakini Ndiyo somo ninalofundisha sasa Hivi mtandaoni"

Nikaongea naye muda mrefu sana. Akasema "Tatizo langu nina miaka saba nafundisha haya mambo na kuendesha maombi mazito sana hivyo siyo rahisi mimi kuyaacha"

Uongo maarufu ni uongo tu!

Nikaendelea kumfundisha huku wengine wakisikiliza kwa makini.

Baada ya kunyamaza hali ya hewa ikabadilika, wale wengine wakaanza fujo isiyokuwa ya kawaida. Nikawaambia "KAMA INAWAUMA JIULIZENI KWANINI"

Nikaongeza *"mfunueni kristo halisi na watu watawekwa huru, kinyume na hapo mtawafunga watu kisaikolojia na kujifanya mnawafungua kwa maombi"*

Nikawaambia "Kwa nini Mnawaita watu kwenye majukwaa ya nje mkiwaambiwa Njooi kwa Yesu ili muwe HURU wakifika kwenye Semina za ndani mnawaambia Bado hamko HURU?"

Wakanikasirikia zaidi.

Laana za ukoo na vifungo

Angalia 2 Wakorintho 5:17 [17]Hata imekuwa, mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya; ya kale yamepita tazama! Yamekuwa mapya.

Ni Nani anayesadiki hili, uko ndani au nje ya Kristo kwa sababu hiyo ndiyo inayoamua kwamba wewe ni Mpya au wa zamani. Ukiingia ndani ya Yesu unakuwa totally disconnected na maisha yako ya zamani. Cha Muhimu hapa ni kujifunza upya wa maisha yaliyopo ndani ya Kristo Yesu na kujua kwa hakika nini kilichotokea ili kuishi sawa sawa na Neema na kweli iliyoletwa na Kristo Yesu. Hii ndiyo inatakiwa kuwa Kiu kubwa ya watu waliozaliwa upya (Born Again)

Maombi ya kujitoa makaburini, kukomboa vitovu, kuvunja maneno ya wazee, kukomboa nyayo, kujitoa kwa waganga, kufungua vifundo ni kuiga taratibu za kichawi ambayo si Bwana wetu Yesu Kristo wala Mtume Paulo au hata basi Petro au Yakobo wala Yohana aliyewahi kufundisha haya. Ndugu zangu, tutafute yaliyo juu ambapo Kristo Yesu yupo.

Tuache kuumiza hisia za watu na kujiumiza. Kwani ni wangapi kati yetu wanajua vitovu vyao vilipo, au tukienda saluni tuwe tunaondoka na nywele zetu?

Yesu ndiye ukombozi wetu, tumjue Yeye

*Ayubu 22:21 [21]Mjue sana Mungu, ili uwe na amani;
Ndivyo mema yatakavyokujia.*

Kuwajua wachawi, Freemason, waganga, majini na mambo yafananayo na hayo ni sumu sana (hakuna mema yoyote yatokanayo na kujua hayo) huku wakristo wengi wakiwa hawamjui kabisa Yesu na sababu yake ya kuja kwetu. Mtu anapita fellowship na kugawa vipeperushi vya freemason au illuminati badala ya kusambaza injili ya Yesu kwa kasi.

Maombi ya Ukombozi

Ukombozi (Redemption) ilifanyika msalabani na wakati huo hakuna mwanadamu aliyeanzisha ila ni Mungu mwenyewe kwa sababu mwanadamu alipotea na hakukua na Mungu akaona namna bora ya kumsaidia ni kutafuta mwanakondoo (Yesu Kristo) achinjwe ili alete ukombozi wa Mwanadamu. Mwanadamu akiupokea huu ukombozi (ransom) anakuwa ameokoka (Saved/Delivered) kutokana na uharibifu uliopo na ujao. Ndiyo maana Wokovu ni uhakika wa maisha ya sasa na ya baadaye (present to eternity).

Kwa nini mambo ya zamani hakuna kabisa? Kwa sababu zamani za ujinga Mungu alijifanya haoni (alizipotezea).

Hivyo basi Kukemea mapepo siyo ukombozi ni matunda ya Ukombozi.

Kwamba hayana uhalali tena wa kuyaongoza maisha ya mwamini wala kuyatawala kwa sababu alishanunuliwa na hana madai yoyote tena ndani yake.

Tatizo ni hili, wengi hatujui hili, Wagalatia 2:20 [20]Nimesulibiwa pamoja na Kristo; lakini ni hai; wala si mimi tena, bali Kristo yu hai ndani yangu; na uhai

nilio nao sasa katika mwili, ninao katika imani ya Mwana wa Mungu, ambaye alinipenda, akajitoa nafsi yake kwa ajili yangu.

Hii ndiyo salama yetu, ni Kristo ndani yetu!..

Kuokoka siyo Kumkiri Yesu, Kumkiri Yesu ni ishara ya kwamba unaamini kazi aliyofanya kwa ajili yako.. hivyo kusema Nimeokoka halafu hujui umeokoka kwenye lipi ndiyo shida ya watu wengi! Hebu jiulize unavyoambiwa umeokoka umewahi kufikiri hatari ilikuwa ni nini? Mbona wakristo wengi kama bado wanaambiwa wako hatarini?

Hatari dhidi ya wachawi, mapepo, laana, hatari dhidi ya Mungu mwenyewe na hata moto wa Jehanamu!? Sasa umeokoka kutoka kwenye nini?

Waingereza wangesema; Hey, Relax! You're Saved. You're out of danger!

Kwa hiyo umeokoka?

Watu wengi wanaosema "wameokoka" aidha wamesingiziwa kuwa wameokoka au wanajidanganya wameokoka au hawajaambiwa "KWELI" kwamba wameokoka kutoka kwenye nini!.

Haya yote yanahitaji shule zaidi lakini nitasema mambo kadhaa katika mtiririko huu!

Kwa kutokujua hili wamekuwa victims wa vitu vya ajabu na huku wakifanya "Wokovu" uonekane ni Dini tu au mtindo wa kuitana unaotokana na kuwa au kuhamia "dhehebu" fulani. Ndiyo maana kuna baadhi ya watu wanakuuliza "Umeokoka? Ukisema ndiyo, wanaongeza "Unasali wapi?" Ukijibu dhehebu fulani watakuambia aidha hujaokoka "vizuri" au hamia dhehebu letu ili uokoze vizuri.

Hawa pia wamechangia kabisa kuharibu maana ya wokovu...

NB: Hakuna uhusiano wowote wa wokovu na madhehebu fulani fulani.

Ukiupokea Ukombozi wa Yesu (aliofanya kwa ajili yetu msalabani) unakubali na kuamini unaisi maisha yasiyo na hofu tena, maisha yaliyo juu zaidi.

Kuokoka ni kwamba uko salama mtu asikuambie unatakiwa uongezee bla bla bla ili uwe salama zaidi (hao ndio wanamrudishia Yesu msalabani kwa kudharau kazi kubwa aliyoifanya).

Watu wengi hawajui kabisa hii "concept" ya wokovu. Wengine hawajui kabisa wameokoka kutoka kwenye nini.... na sasa hivi wako kwenye nini? Siku hizi kila mtu anasema ameokoka na anaishi kwenye hofu ya mambo lukuki -yaliyopita, yaliyopo na yajayo.

Imagine unamuuliza mtu "Umeokoka?" Anakujibu "Ndiyo"

Ukizunguka ukamuuliza "Kwa hiyo utaenda mbinguni?"

Hapo kwanza anasita na anakula kamuda akiwazaaa ... Baadaye anakujibu "Sina uhakika" mwingine akanijibu "inategemea"

Nikauliza "Inategemea nini?"... Asilimia kubwa wakajibu "Inategemea watakufa wakati gani, yaani kabla ya kukata roho unatubu"

Nikauliza sasa "Ukiwa unasoma text ya rafiki yako ukiwa ndani ya daladala huku hujaanza kutubu ghafla kama Akwilina (MWANAFUNZI aliyepigwa risasi akiwa kwenye daladala) risasi ikapita kichwani paaah hauendi mbinguni!?"

Akaka, Kimya!.....

Nikauliza "Uliposema Umeokoka, Je, Umeokoka kutokana na nini?"

"Kama mbinguni unaingia kwa matendo yako, kwa nini sasa Yesu ALIKUFA? Kama unahisi kwenda mbinguni 'it depends on you' sasa Yesu wa kazi gani?"

Wokovu ni nini?

Watu wengi sana hawajui wala hawaelewi maana ya wokovu..

Watu wengi wanaweza kuongozwa Sala ile ya "Mimi ni mwenye dhambiNa kuendelea" lakini wasijue hakika ni nini wanachokifanya.

Kukiri siyo Muhimu sana kama huamini moyoni. Kuamini ni matokeo ya taarifa sahihi....

Kama ulivyoandikwa kwenye, Warumi 10:9-10 [9]Kwa sababu, ukimkiri Yesu kwa kinywa chako ya kuwa ni Bwana, na kuamini moyoni mwako ya kuwa Mungu alimfufua katika wafu, utaokoka. (Future tense) [10]Kwa maana kwa moyo mtu huamini hata kupata haki, na kwa kinywa hukiri hata kupata wokovu.

Na neno hili hapo juu halifundishi kuungama dhambi bali kukubali na kuamini kwamba Yesu ni Bwana pamoja na Ufufuo wake. From Cross to Resurrection. Lakini pia, Neno kukiri/confess bila kuamini moyoni isingekuwa na maana kabisa kwani nafasi ya mabubu, viziwi kusingekuwepo ndiyo maana neno la Kigiriki pale ni Homologeō homo (uniform au moja) na logeo ni neno kwa hiyo ni in agreement in what has been said or done yaani kukubaliana na kile Yesu Kristo

AMEFANYA kwa ajili yako. Kwa hiyo hata bubu, kiziwi anaweza kuokoka (They can agree). Kuokoka ni zaidi ya kuongozwa Sala ya toba.

Angalia Jinsi Yesu na Mwizi msalabani walivyomaliza, yule mwizi aliamini na akaponea pale pale. Sasa concept ya wokovu ni tatizo zaidi.

Kwenye Warumi 10:10 neno wokovu limetumika neno la Kigiriki, **sōtēria. Maana yake...**

1: deliverance, preservation, safety! (ukombozi, kuhifadhiwa, kuwa salama). Kuambiwa umeokoka unatakiwa kufanyiwa deliverance ni hatari.

2. deliverance from the molestation of enemies (Kukombolewa kutokana na mateso ya maadui)

3. salvation as the present possession of all true Christians (Wokovu kama Haki (kumiliki) kwa wakristo wa kweli

4. The sum of benefits and blessings which the Christians, redeemed from all earthly ills, will enjoy after the visible return of Christ from heaven in the consummated and eternal kingdom of God. (Jumla ya faida na baraka zote ambazo wakristo waliokombolewa kwenye mateso ya dunia watafurahia kristo atakaporudi na katika ufalme wa mungu wa milele).

Mambo yafuatayo yapo kwenye tafsiri hiyo.

KUKOMBOLEWA KUTOKANA NA MAMBO YALIYOPITA, KUWEKWA SALAMA KWA AJILI YA YALE YALIYOPO NA maisha ya MILELE wa BAADAYE (Yesu akirudi). This is a full size package. Past, Present and Future.

Tafsiri ya kwanza ndiyo inaonyesha kuwa ukombozi siyo maombi ni matokeo ya Salvation/Wokovu. Sasa ukiambiwa umeokoka unaelewa unachoambiwa.

Tatizo liko wapi?

Tangu 2004 nilipoanza kufundisha neno la Mungu, niliona watu wengi wanaofundisha "False Deliverance" wanatumia Yohana 11:44 [44] *Akatoka nje yule aliyekufa, amefungwa sanda miguuni na mikononi, na uso wake amefungwa lesu. Naye Yesu akawaambia, Mfungueni, mkamwache aende zake.*

Mpaka Leo hii bado inatumika. Kama mstari wa kuwahakikishia kuwa kila aliyeokoka ana vifungo..

Hii ni kuchukua maandiko nje ya muktadha, kwa sababu:-

1. Wako watu wengi wamefufuliwa na Yesu inakuwaje tu ya Lazaro yenye sanda ihusishwe na deliverance?

Wale wengine waliofufuka hawakuwa na vifungo? Kimya!

2. Kama tunafananisha kufa na kufufuka kama wokovu (sasa wale wengine waliofufuka na Yesu hakusema mfungueni hao hawakuwa na vifungo?)

Kitu kingine kinachotumika ni

Maombolezo 5:7 [7] *Baba zetu walitenda dhambi hata hawako; Na sisi tumeyachukua maovu yao.*

Nikamwambia mmoja hebu soma Ezekeieli 18:1-4
[1]Neno la BWANA likanijia tena, kusema, [2]Je!
Maana yake ni nini hata mkatumia mithali hii katika
Israeli, mkisema, Baba wamekula zabibu mbichi, nao
watoto wakatiwa ganzi la meno? [3]Kama mimi
niishivyo, asema Bwana MUNGU, hamtakuwa na
sababu ya kuitumia tena mithali hii katika Israeli.
[4]Tazama, roho zote ni mali yangu; kama vile roho ya
baba ni mali yangu, ndivyo ilivyo roho ya mwana mali
yangu; roho ile itendayo dhambi itakufa.

Sasa kama Mungu mwenyewe amekataa Kwanini bado
wanang'ang'ana na kuvunja generational curses?"

Lengo langu lilikuwa ni kuwafanya WAKRISTO wawe
Active wanaposoma na kusikiliza neno la Mungu kwa
sababu mambo mengi yamechakachuliwa na yanazidi
kuchakachulia

TUSIWE KAMA MAKINDA KUPOKEA NA
KUMEZA, TOA WALI, TEMA MAWE! hata kama
ulilishwa na mheshimiwa mtume wa mitume wakuu
Shemeji Melayeki una haki ya kuPIMA. Kila mtu ana
Haki ya kukosea hata kama Dunia nzima inamwinamia.

Wakristo wamefundishwa nidhamu ya uoga kwa kasi
sana kiasi kwamba hata walifundishwa uongo hawasemi
wala kuchunguza maandiko kama watu wa Beroya!
Pamoja na miujiza mikubwa aliyoyafanya Bwana kwa

mkono wa Paulo lakini watu wale bado waliyapitia maandiko kuona kama ndivyo ilivyo au wametia chumvi. Lakini pia tuone UPENDO wa Mungu usio wa kawaida jinsi alivyotukomboa hata wakati hatujui kuwa tumeuzwa!

Kwanini Afrika?

Mtu mmoja aliniambia "Nimechunguza makanisa mengi ya Ulaya na Marekani, haya mambo ya laana za ukoo na Maswali ya uganga, Uchawi, kukomboa nyayo, kukomboa vitovu n.k, havipo" nikamjibu "Kule wana mambo yao lakini pia huku tumeathiriwa na tamaduni zilizokuwepo"

The gospel has been Africanized yaani mambo yetu ya kichawi tumehamishiwa kanisani. Watu wakienda kwa mganga lazima upewe kitu cha kushikilia, mambo yakibuma unakimbilia hicho kitu na mambo yanayofanana na hayo. Na sisi tunataka tukienda kanisani, tupewe vitu vya kushikilia, Mtoto akiumwa ukimbilie mafuta, chumvi, maji, fruto, lesa, mawe, sabuni, n.k hapo unaunganisha kidogo na jina la Yesu Kristo inaonekana imefanyika ki-YesuYesu.

Hata tukiambiwa umeokoka unatafuta ishara au kitu kinachoshikika cha kukuonyesha kuwa umeokoka!

Mtu mmoja alisema "Yaani hata nimeombewa lakini sijaanguka, Hivi Nimeokoka kweli?"

Petro wakati anahutubia mkutano akasema Matendo ya Mitume 2:21 [21] *Na itakuwa kila atakayeliitia jina la Bwana ataokolewa.*

Uongo na matokeo

Siku moja nikiwa kwenye kanisa kubwa lenye maelfu ya waumini, MCHUNGAJI alianza kufundisha jambo linakinzana na ukweli wa neno la Mungu. Kwenye moyo wangu ikaanza kugoma 'Hii haiko sawa' nikajiambia "Wewe uliwahi kukusanya watu wengi kiasi hiki?" Nikajijibu "Hapana" likaja swali la Pili "Wewe una gari Kali kama la mtumishi?" Nikajijibu "Hapana" Kama vile nazinduka usingizini nikasikia sauti nyingine ikinihoji;

Akaanza kwa kusema "Mwaka 2001 ukiwa kidato cha kwanza kwenye mtihani wa Annual Physics ulipata 98%" nikasema "enheeee"; "Lakini ulidanganya" nikawahi "Kivipi?" Nikauliza "Swali la Topic ya Density ambalo liko kwenye TIE book 1 la mwisho jibu ni 921 (swali la Alloy)"

Nikaendelea kusikiliza "Tangu ufundishwe hukuwahi kuelewa njia ila ulikariri jibu. Pepa ilipokuja ukalikuta hilo swali, ukajaribu njia ukakosa 921, ukaamua kubandika njia ya uongo ila Mwishoni ukaweka jibu la ukweli 921. $X=921$ ukawekewa tiki kubwa($\sqrt{\quad}$) na Good ukaonekana kichwa"

NIKASHTUKA Kisha nikasikia; "NOT EVERY BIG RESULT HAD A RIGHT PROCEDURE". Usiongozwe na upepo ongozwa na Neno. MEASURE

EVERYTHING IN THE LIGHT OF THE WORD OF
GOD NOT YOUR FEELING. *The wise seek to know the
procedure, the fool follows results.*

Kiumbe kipya

Kwa mtiririko huu kuna mambo nilikuwa najiuliza. Sasa, nini kifanyike? Tatizo kubwa lililopo watu wengi waliookoka hawajui wameokoka nini kwa hiyo ni vyema wakafundishwa, kuokoka ni nini? Na kama amekuwa kiumbe kipya huu upya wa maisha una maana gani?

Maana watu wengi wakiwa waumini wa dhehebu fulani wanaandaliwa kuwa waumini wazuri na siyo waumini wazuri na hii imesababisha kuwepo kwa waumini wazuri ambao siyo waumini kabisa; yaani Church Members na siyo Disciples of Jesus.

Changamoto kubwa zaidi ni kwamba hata hao wanaotaka kuwa waumini wanafundishwa vitu ambavyo haviwafanyi wamfananie Kristo Yesu (yaani wanafundishwa kuwafahamu kwa undani wachawi, majini, waganga, n.k)..

Ni lini watamfanania Kristo wakati hawamjui?

Kufahamu kuhusu mambo ambayo Yesu aliyasisitiza na watu waliokaa naye "Mitume" walifundisha kwenye undani kwenye Nyaraka zao. Hizi nyaraka hazipendwi kabisa na watumishi wengi. Changamoto zaidi ni pale Mkristo anafundishwa kuogopa ulimwengu, kuishi kwa hofu na kujitazama kama mtu wa kutendewa mabaya tu (ana maadui, anaibiwa kibali, analogwa, kuna nguvu

zinamfuatilia, na mambo mengine ambayo yanamfanya ajione mnyonge (victim) na mtawaliwa (oppressed) badala ya mtawala (king) na mshindi (winner/victor).

Kristo afunuliwe katika maisha ya watu kwani ndani yake ndiyo kuna uhalisia wote wa uzima wa Mungu...

Yohana 17:3 [3]Na uzima wa milele ndio huu, Wakujue wewe, Mungu wa pekee wa kweli, na Yesu Kristo uliyemtuma.

Pale mtu anapookoka afundishwe zaidi kuifahamu KWELI.

Hebu jiulize...

Kipi kina nguvu; Mtu kuokoka kwa kuogopa Jehanamu ya moto, au kuvutwa na Upendo usio wa kawaida wa Yesu Kristo? Jibu lako litaamua utahubiri nini ukitaka watu waokoke! Mtu akiingia Nuruni afundishwe kutembea nuruni. Tunatakiwa kufundishwa Noti Original na siyo Fake ikoje! Nimejaribu kukuonyesha, ukombozi halisi ni upi ili siku ukikutana na Fake ujue This is Fake.

Hebu ngoja kidogo tuchambue Waefeso 4:11-15 hapo tutaona kazi ya Mitume, Manabii, Wachungaji, Walimu na Wainjilisti.

Waefeso 4:11 [11]Naye alitoa wengine kuwa mitume, na wengine kuwa manabii; na wengine kuwa wainjilisti na wengine kuwa wachungaji na waalimu; [12]kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu, hata kazi ya huduma itendeke, hata mwili wa Kristo ujengwe; angalia hapo Hata Kazi ya HUDUMA itendeke na ilete matokeo ya ujenzi wa mwili wa Kristo

Waefeso 4:13 [13]hata na sisi sote tutakapoufikia umoja wa imani na kumfahamu sana Mwana wa Mungu, hata kuwa mtu mkamilifu, hata kufika kwenye cheo cha kimo cha utimilifu wa Kristo; Kumfahamu Sana Mwana wa Mungu Hiki ni kitu kikubwa sana Mwana wa Mungu afahamike (Yesu Kristo) si vinginevyo! Watu hata wakifahamishwa juu ya kila kitu duniani na Yesu hawamfahamu ni kujilisha upepo. Hakuna namna unaweza kufika cheo cha utimilifu wa Kristo kama hufundishwi huyo KRISTO mwenyewe! Hatuwezi kujengeka kuwaza na kutenda kama Kristo kama hatufundishwi juu yake! Sasa kufahamu laanza na vifungo na mambo yote bila kumfahamu Yesu Kristo ni kujihakikishia kupotea na kupoteza wengine. Cheo maana yake ni kipimo na kipimo hicho ni Kristo. Yesu Kristo ndiye standards.

Waefeso 4:14 [14]jili tusiwe tena watoto wachanga, tukitupwa huku na huku, na kuchukuliwa na kila upepo wa elimu, kwa hila ya watu, kwa ujanja, tukizifuata njia

za udanganyifu. Tusipofundishwa juu ya Kristo tunabaki kuwa watoto wachanga hata kama tumeokoka miaka 49 iliyopita kwa sababu hatujakomaa kwa kulishwa juu ya Kristo. Dalili ya kuwa huyu mwanafunzi (disciple) ni mtoto mchanga ni Kuyumbishwa na Mafundisho mapotofu. Atakuwa anakimbia huku na huku kutafuta na kuhangaika kubadilisha makanisa.

Waefeso 4:15 [15]*Lakini tuishike kweli katika upendo na kukua hata tumfikie yeye katika yote, yeye aliye kichwa, Kristo.* Ile kweli juu ya Kristo Yesu ndiyo inayofanya tukue na kumfikia KRISTO sehemu yoyote na katika nafasi yoyote ile. Hakuna mtu atakayesema sasa nimefanana na Kristo ila kila siku tunapofunuliwa zaidi juu ya Kristo ndipo tunapomkaribia zaidi. Huwezi kutengeneza wanafunzi wa Yesu bila kufundisha juu ya Kristo Yesu. Sasa tunavyomfahamu ndivyo tunavyokuwa, ndivyo tunavyomfanania, ndivyo tunapoondoka katika mapooza, ndivyo tunavyoudhihirisha ule ushindi ulioko ndani yetu tayari, ndivyo ule upya unavyoonekana zaidi kama vile dhahabu inavyoondolewa uchafu ili mn'ao wake uonekane kwa uwazi.

Vitabu vingine vya Shemeji Melayeki

1. Principles for Greatness
2. Principles of Growth
3. The Power of Vision
4. The Power of Taking the First Step
5. The Power of Reading Books
6. Nguzo za Siku: Msingi wa Kwanza
7. Nguzo za Siku: Msingi wa Pili
8. Utajiri wa Ukoo
9. Siku 14 za Maajabu